NCERT -તરંગો-Exercise
- પ્રમાણભૂત તાપમાને અને દબાણે હવામાંથી ધ્વનિના વેગનો અંદાજ મેળવો. 1 mole...
Text Solution
|
- 2.5 kg દળની એક દોરી 200 Nના તણાવ હેઠળ છે. તણાવવાળી દોરીની લંબાઈ 20.0 m...
Text Solution
|
- 300 m ઊંચા ટાવરની ટોચ પરથી પડવા દીધેલો એક પથ્થર ટાવરના પાયા આગળના જળાશ...
Text Solution
|
- સ્ટીલના એક તારની લંબાઈ 12.0 m અને દળ 2.10 kg છે. તારમાં લંબગત તરંગની ઝ...
Text Solution
|
- એક ચામાચીડિયું હવામાં 1000 kHz આવૃત્તિનો ધ્વનિ ઉત્પન્ન કરે છે. જો આ ધ્...
Text Solution
|
- એક હૉસ્પિટલમાં પેશીમાંની ગાંઠ (ગ્રંથિ)નું સ્થાન નક્કી કરવા અસ્ટ્રાસોનિ...
Text Solution
|
- એક દોરી પર લંબગત હાર્મોનિક તરંગ y(x, t) = 3.0 sin (36t + 0.018x + pi/4...
Text Solution
|
- એક દોરી પર લંબગત હાર્મોનિક તરંગ y(x, t) = 3.0 sin (36t + 0.018x + pi/4...
Text Solution
|
- એક દોરી પર લંબગત હાર્મોનિક તરંગ y(x, t) = 3.0 sin (36t + 0.018x + pi/4...
Text Solution
|
- 100 cm લંબાઈનો સ્ટીલનો એક સળિયો તેના મધ્યમાંથી જકડેલો (Clamped) છે. સળ...
Text Solution
|